
AFA (KITENGO CHA MIMEA YA NYUZI) – MKATABA WA HUDUMA 

  
S/No HUDUMA  MAHITAJI/MASHARTI MALIPO MUDA  

1.  Leseni ya Kuuza nje ya nchi na maombi ya 
kurudia usajili  
(Pamba Lint) 

 Cheti cha usajili wa Kampuni au biashara/ushirikishwaji, 
 Barua ya dhamana ya Benki/Barua ya Mapendekezo/Taarifa za benki (Miezi 3 iliyopita) 
 Cheti Cha Kuzingatia Ushuru, 
 Nakala iliyoidhinishwa ya cheti cha CR12/Sheria ndogo iwapo ni vyama vya ushirika au vyama vya vikundi, 
 Kibali cha biashara cha Serikali ya Kaunti 
 Nakala ya kitambulisho au Passpoti za Wakurugenzi  
 Wakuregenzi wa nchi za kigeni wanahitaji Kibali halali cha kufanya kazi 
 Nakili Pin ya KRA kwa wakurugenzi 
 Marejesho ya kila mwaka ya mwaka uliopita (Kwa wanaorudia) 

Ksh. 
2,000.00  

Siku 60 - waombaji wapya 
 
Siku 30 – Wanaorudia 

2.  Leseni ya kuagiza kutoka nchi za nje na na 
maombi ya kurudia usajili  
(Pamba Lint). 

Ksh. 
2,000.00  

Siku 60 - waombaji wapya 
 
Kurudia usajili - Siku 30  

3.  Leseni ya kuuza/kuagiza nchi za njei na 
kurudia maombi ya leseni (mbegu za 
pamba/ Keki ya mbegu ya pamba). 

Ksh. 
1,000.00  

Siku 60 - waombaji wapya  
 
Siku 30 – Wanaorudia 

4.  Leseni ya kuuza/kuagiza nchi za njei na 
kurudia maombi ya leseni (Makonge 

 Cheti cha usajili wa Kampuni au Biashara/Ushirikishwaji, 
 Barua ya Dhamana ya Benki/Barua ya Mapendekezo/Taarifa za benki (Miezi 3 iliyopita) 
 Cheti cha uzingatiaji ushuru 
 Nakala iliyoidhinishwa ya cheti cha CR12/Sheria ndogo iwapo ni vyama vya ushirika, Vyama vya vikundi 
 Kibali cha biashara cha Serikali ya Kaunti, 
 Nakala ya kitambulisho au Passpoti kwa wakurugenzi. 
 Wakuregenzi wa kigeni wanahitaji Kibali halali cha kufanya kazi, 
 Nakili Pin ya KRA za wakurugenzi  
 Mkataba wa chanzo cha nyuzi-ahadi ya kuonyesha ni wapi nyuzi zitanunuliwa 

Ksh. 
8,000.00 
Kwa mwaka  

Siku 60 za kazi waombaji wapya 
 
 
 
 
Siku 30 – Wanaorudia  

5.  Leseni ya mtengenezaji (Kusaga mbegu za 
pamba, Kiwanda cha kusokota 
makonge/Kiwanda cha Kusaga nguo za 
pamba). 

 Cheti cha usajili wa Kampuni au Biashara/Ushirikishwaji 
 Barua ya Dhamana ya Benki/Barua ya Mapendekezo/Taarifa za benki (Miezi 3 iliyopita 
 Cheti cha uzingatiaji ushuru 
 Nakala iliyoidhinishwa ya cheti cha CR12/Sheria ndogo iwapo ni vyama vya ushirika, Vyama vya vikundi, 
 Kibali cha biashara cha Serikali ya Kaunti, 
 Nakala ya kitambulisho au Passpoti kwa wakurugenzi. 
 Wakuregenzi wa kigeni wanahitaji Kibali halali cha kufanya kazi, 
 Nakili Pin ya KRA za wakurugenzi  
 Ripoti ya Ukaguzi kutoka kwa AFA 
 

Ksh. 
5,000.00  

Siku 60 - waombaji wapya 
 
 
Siku 30 – Wanaorudia 

6.  Leseni ya mtengenezaji Na kurudia usajili 
(Kiwanda cha makonge, usafishaji wa 
pamba). 

Ksh. 
2,000.00  

Siku 60 - waombaji wapya 
 
Siku 30 – Wanaorudia 

7.  Leseni ya Muuzaji reja reja na kurudia 
usajili 

Ksh. 
5,000.00   

Siku 60 za kazi waombaji wapya 
 
Siku 30 – Wanaorudia 

8.  Usajili wa wafanyabiashara 
 
(i) Wauzaji reja reja  
(ii) Watengenezaji wa bidhaa za 

mazao ya nyuzi  
(iii) Wauzaji ns waagizaji kutoka nche za 

nje  waagizaji 

 Cheti cha usajili wa Kampuni au Biashara/Ushirikishwaji 
 Nakala ya PIN ya KRA 
 Nakala ya Kibali halali cha biashara kutoka kwa serikali ya kaunti husika 
 Nakala iliyoidhinishwa ya cheti cha CR12 iwapo ni vyama vya ushirika, Vyama vya vikundi  
 Nakala ya kitambulisho au pasipoti za wakurugenzi.  
 Nakala ya Kibali halali cha kazi kwa wakurugenzi wa kigeni 
 Nakala za wakurugenzi za PIN ya KRA 

Hakuna ada 
ya usajili 

 Siku 14  

 
TUMEJITOLEA KWA ADABU NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA 
Huduma/nzuri inayotolewa ambayo haiambatani na viwango vilivyo hapo juu au afisi yeyote ambaye hafikii ahadi ya uungwana na ubora katika utoaji Huduma anaripotiwa kwa: 

Mkurugenzi Mkuu  
Mamlaka ya Kilimo na Chakula (AFA) 
Sanduku la Posta 37962- 00200 
NAIROBI  
Simu:  +254-20-2536869, 
+254-277 200556, +254 – 734-600944 Barua pepe: 
info@afa.go.ke 

Katibu wa tume/Afisa Mtendaji Mkuu, 
Tume ya Haki ya Utawala Ghorofa ya 2,  
West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi. 
Sanduku la Posta 20414 – 00200 Nairobi  
Simu: +254 (0) 20 2270000/2303000 
Barua pepe : complain@ombudsman.go.ke 
 

 
HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 
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