
AFA (KITENGO CHA KAHAWA) – MKATABA WA HUDUMA 

  
No. Huduma Mahitaji ya kupokea huduma Gharama  Muda 

1.  Leseni ya wanunuzi wa kahawa au 

kurudia maombi ya leseni  

 Majina ya wakurugenzi 

 Nakala za vitambulisho vya wakurugenzi na cheti cha PIN 

 Cheti cha Kuzingatia Ushuru 

 Nakala ya usajili wa kampuni  

 Dhamana ya shilingi 1,000,000 

 Udhibitisho wa kuajiri huduma ya muonja wa kahawa 

 Umiliki wa ukodishaji wa vifaa vya kuonja kahawa  

 Fomu ya kujitangaza 

 

Ombi mpya 

 USD 100 

 

Siku 90  

 

 
 

Wanaorudia maombi ya leseni 

 
Mifuko 0-1000 – USD 100  

 
 

 

Siku 7  

Mifuko 1001-4,999 – USD 250 

Mifuko 5000- 9,999 USD 350  

Zaidi ya Mifuko 10,000 USD 500 

2.  Leseni ya ghala la kahawa   Lazima uwe umesajiliwa nchini Kenya au mkazi wa Kenya 

 Nakala ya usajili wa kampuni  

 Majina ya viongozi wa kampuni, Kitambulisho/Namba ya 

Pasipoti 
 Awe na uzoefu wa kiufundi usiopungua miaka mitatu 

katika usimamizi wa ghala 

 Cheti cha Kuzingatia Ushuru 

 Fidia dhidi ya utovu wa nidhamu wa kitaaluma 

unaosababisha hasara ya ubora wa kahawa au uharibifu 
mwingine wowote; 

Ksh. 2000 /- Siku 60   

 
TUMEJITOLEA KWA ADABU NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA 
Huduma yoyote/nzuri inayotolewa ambayo haiambatani na viwango vilivyo hapo juu au afisa yeyote ambaye hafikii ahadi ya uungwana au ubora katika utoaji huduma ripoti kwa: 

Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Kilimo na Chakula (AFA) 
P.O. Box 37962- 00200 

NAIROBI 
Simu: +254-20-2536869 

       +254-277 200556 

       +254 - 734-600944 
Barua pepe: info@afa.go.ke 

Katibu wa Tume/ Afisa Mtendaji Mkuu 

Tume ya Haki ya Utawala ghorofa ya 2 
West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi. 

 P.O. Box 20414 – 00200 Nairobi  
Tel: +254 (0) 20 2270000/2303000 

Email : complain@ombudsman.go.ke 

 

 
HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 

 

 

mailto:complain@ombudsman.go.ke

